thuocsi.vn
Agicedol Paracetamol 500mg Agimexpharm (H/100v) 1
* Hình sản phẩm có thể thay đổi theo thời gian

agicedol paracetamol 500mg agimexpharm (h/100v)

Hóa đơn nhanh
Hộp 10 vỉ x 10 viên
101 lượt xem47 lượt mua trong 24 giờ qua

Hệ thống sẽ chọn nhà cung cấp tốt nhất cho bạn. Điều Khoản Sử Dụng


Đăng ký bán hàng cùng thuocsi.vnĐăng ký
Nước sản xuất
Việt Nam
Thành phần
TênHàm lượng
Paracetamol500mg

Thuốc Agicedol là Thuốc nhóm Thuốc giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp có thành phần Paracetamol 500 mg. Thuốc sản xuất bởi Chi nhánh công ty cổ phần dược phẩm Agimexpharm - Nhà máy sản xuất dược phẩm Agimexpharm lưu hành ở Việt Nam và được đăng ký với SĐK VD-28817-18.

Thuốc chứa paracetamol là một chất giảm đau, hạ sốt.Thuốc có hiệu quả trong: 

- Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp. 

 - Hạ sốt.


Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 

Dùng 500mg đến 1g paracetamol (1-2 viên/lần), sau mỗi 4-6 giờ nếu cần. 

Chỉ dùng đường uống. 

Liều tối đa hàng ngày: 4000 mg. Không dùng quá liều chỉ định. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.

 Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.

Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: 

Dùng 250-500 mg sau mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.

Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 - 15 mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ. 

Không dùng quá liều chỉ định.

Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol. 

Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ. Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ. 

Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ: 3 ngày. 

Trẻ em dưới 6 tuổi:

Không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 6 tuổi.


Chống chỉ định paracetamol cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

Khi sử dụng cùng một lúc hai hoặc nhiều thuốc thường dễ xảy ra tương tác thuốc dẫn đến hiện tượng đối kháng hoặc hiệp đồng.


Bảo quản thuốc ở dưới 40 độ C, tốt nhất là 15 - 30 độ C, tránh để đông lạnh dung dịch hoặc dịch treo uống.

Xử lý trong trường hợp khẩn cấp hoặc quá liều

Trong các trường hợp khẩn cấp hoặc dùng quá liều có biểu hiện nguy hiểm cần gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến Cơ sở Y tế địa phương gần nhất. Người thân cần cung cấp cho bác sĩ đơn thuốc đang dùng, các thuốc đang dùng bao gồm cả thuốc kê toa và thuốc không kê toa.

Nên làm gì nếu quên một liều

Trong trường hợp bạn quên một liều khi đang trong quá trình dùng thuốc hãy dùng càng sớm càng tốt(thông thường có thể uống thuốc cách 1-2 giờ so với giờ được bác sĩ yêu cầu).Tuy nhiên, nếu thời gian đã gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm đã quy định. Lưu ý không dùng gấp đôi liều lượng đã quy định.


Có thể bạn muốn mua

TOP