thuocsi.vn

Các đơn hàng từ ngày 3/5/2021 thuocsi tạm thời sẽ xuất hóa đơn đỏ bù vào thứ 2 ngày 10/5 do hệ thống kế toán đang bảo trì.

Nalgidon Dexibuprofen 400mg Synmedic (H/30v) 1
* Hình sản phẩm có thể thay đổi theo thời gian

nalgidon dexibuprofen 400mg synmedic (h/30v)

Hộp 3 vỉ x 10 viên
144 lượt xem71 lượt mua trong 24 giờ qua

Hệ thống sẽ chọn nhà cung cấp tốt nhất cho bạn. Điều Khoản Sử Dụng


Đăng ký bán hàng cùng thuocsi.vnĐăng ký
Nhà sản xuất
Nước sản xuất
Ấn Độ
Thành phần
TênHàm lượng
Dexibuprofen400mg

Thuốc Nalgidol 400 có thành phần là Dexibuprofen có tác dụng điều trị giảm đau và kháng viêm đối với đau bụng kinh, nhức đầu, hậu phẫu, đau răng, bong gân và phong thấp nhẹ; giảm đau các vùng nối cơ xương khớp như cột sống, xương khớp, viêm khớp; hạ sốt; viêm khớp dạng thấp, viêm xương-khớp, viêm gân, viêm bao gân, viêm màng hoạt dịch, viêm cột sống, gút cấp, viêm khớp khô, bong gân, thâm tím, đau lưng; giảm các chứng đau nhẹ & đau do cảm lạnh thông thường, sau phẫu thuật, nhức đầu, đau răng, đau cơ, đau dây thần kinh.

- Thuốc được chỉ định để làm giảm các dấu hiệu và triệu chứng của viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp dễ kích thích, viêm xương khớp.- Các chứng đau nhẹ, đau do cảm lạnh thông thường, đau lưng, đau sau phẫu thuật, viêm cột sống, nhức đầu, đau răng, đau cơ, đau dây thần kinh, bệnh gút cấp, viêm khớp khô, bong gân, thâm tím, đau thứ cấp trong viêm gân, viêm bao gân, viêm màng hoạt dịch. Dexibuprofen được chỉ định dùng trong điều trị:+ Giảm đau và kháng viêm đối với đau bụng kinh,nhức đầu, hậu phẫu, đau răng, bong gân và phong thấp nhẹ.+ Giảm đau các vùng nối cơ xương khớp như cột sống, xương khớp,viêm khớp.+ Hạ sốtViêm khớp dạng thấp, viêm xương-khớp, viêm gân, viêm bao gân, viêm màng hoạt dịch, viêm cột sống, gút cấp, viêm khớp khô, bong gân, thâm tím, đau lưng.Giảm các chứng đau nhẹ & đau do cảm lạnh thông thường, sau phẫu thuật, nhức đầu,đau răng,đau cơ,đau dây thần kinh.

Người lớn: Liều uống thông thường để giảm đau: 600 - 900 mg/ngày, chia làm 2-3 lần. Liều tối đa 1 lần là 400 mg. Liều có thể tăng lên đột xuất lên tới 1200 mg/ngày, trong trường hợp đau cấp tính nặng.

Trẻ em: Dexibuprofen không dùng cho trẻ dưới 18 tuổi vì độ an toàn của lứa tuổi này chưa được xác nhận.

Người cao tuổi: Dùng liều thấp nhất có tác dụng. Liều có thể tăng lên nếu dung nạp tốt.

Người bị suy gạn nhẹ và vừa phải. Người bị suy thận nhẹ tới vừa phải: Khởi đầu với liều thấp và cần giám sát chặt chẽ.

Không dùng cho người suy gan nặng hoặc suy thận nặng.

Đang cập nhật...


  • ACEI, warfarin, aspirin, methotrexat, furosemid, lithi.




Bảo quản ở nhiệt độ thường không quá 30 độ C

Trong trường hợp khẩn cấp hãy gọi cho trung tâm cấp cứu 115 hoặc trạm y tế gần nhất.



TOP