thuocsi.vn

Các đơn hàng từ ngày 3/5/2021 thuocsi tạm thời sẽ xuất hóa đơn đỏ bù vào thứ 2 ngày 10/5 do hệ thống kế toán đang bảo trì.

Nalgidon Dexibuprofen Tablets 200mg Synmedic (H/30v) 1
* Hình sản phẩm có thể thay đổi theo thời gian

nalgidon dexibuprofen tablets 200mg synmedic (h/30v)

Hộp 3 vỉ x 10 viên
86 lượt xem42 lượt mua trong 24 giờ qua

Hệ thống sẽ chọn nhà cung cấp tốt nhất cho bạn. Điều Khoản Sử Dụng


Đăng ký bán hàng cùng thuocsi.vnĐăng ký
Nhà sản xuất
Nước sản xuất
Ấn Độ
Thành phần
TênHàm lượng
Dexibuprofen200mg
Đang cập nhật...

Chống đau và viêm từ nhẹ đến vừa: Trong một số bệnh như thống kinh (có tác dụng tốt và an toàn), nhức đầu, đau răng và thủ thuật về răng, đau hệ cơ xương.

Điều trị triệu chứng và giảm đau trong viêm khớp dạng thấp.

Người lớn: Liều uống thông thường để giảm đau: 600 - 900 mg/ngày, chia làm 2-3 lần. Liều tối đa 1 lần là 400 mg. Liều có thể tăng lên đột xuất lên tới 1200 mg/ngày, trong trường hợp đau cấp tính nặng.

Trẻ em: Dexibuprofen không dùng cho trẻ dưới 18 tuổi vì độ an toàn của lứa tuổi này chưa được xác nhận.

Người cao tuổi: Dùng liều thấp nhất có tác dụng. Liều có thể tăng lên nếu dung nạp tốt.

Người bị suy gạn nhẹ và vừa phải. Người bị suy thận nhẹ tới vừa phải: Khởi đầu với liều thấp và cần giám sát chặt chẽ.

Không dùng cho người suy gan nặng hoặc suy thận nặng.

Đang cập nhật...

Các loại thuốc có thể xảy ra tương tác:

Một số thuốc có thể tương tác với Anyfen 300 mg bao gồm:Methotrexate;

Thuốc ức chế men chuyển;

Thuốc chống đông như aspirin, warfarin;

Thuốc lợi tiểu như furosemide;

Lithium.

- Thực phẩm, đồ uống có thể xảy ra tương tác:

Thức ăn, rượu và thuốc lá có thể tương tác với vài loại thuốc nhất định. Hãy tham khảo ý kiến bác sĩ về việc uống thuốc cùng thức ăn, rượu và thuốc lá. Bạn không nên uống rượu trong thời gian dùng thuốc. Bạn cần thận trọng khi dùng thuốc này với các thực phẩm.

-Tình trạng sức khỏe ảnh hưởng đến thuốc:

Những trường hợp sau không nên dùng thuốc:

Loét đường tiêu hóa.

Rối loạn nặng: huyết học, gan, thận.

Tăng huyết áp nặng.

Suy tim nặng.

Quá mẫn với thành phần thuốc.

Hen suyễn, co thắt phế quản khi dùng aspirin, phản ứng nhạy cảm khác do aspirin hoặc NSAID khác.

Đang cập nhật...
Đang cập nhật...

TOP